


Mamlaka ya Elimu Tanzania 
(TEA) ni Taasisi ya umma 
iliyoanzishwa kwa Sheria ya 
Bunge ya Mfuko wa Elimu 

Na. 8 ya 2001 chini ya kifungu cha 5 (1) 
ili kuratibu na kusimamia Mfuko wa Elimu, 
ulioanzishwa kwa sheria hiyo hiyo. Sheria 
hiyo ilifanyiwa marekebisho mwaka 2013.

Madhumuni ya Mfuko wa Elimu ni kuongeza 
nguvu za Serikali katika kugharamia miradi 
ya elimu ili kuinua ubora wa elimu na 
upatikanaji wake kwa usawa, katika ngazi 
zote za Elimu kwa Tanzania Bara na Elimu 
ya Juu kwa Tanzania Zanzibar.

Mfuko wa Elimu

Mfuko wa Elimu unapokea rasilimali fedha na 
vifaa ambazo hukusanywa na kuratibiwa na 
Mamlaka ya Elimu Tanzania (TEA) kwa lengo 
la kufadhili miradi ya elimu nchini kutoka 
vyanzo mbalimbali ndani na nje ya nchi.

TEA imepewa jukumu la kuhamasisha wadau 
mbalimbali nchini na nchi za nje kuchangia 
rasilimali mbali mbali kwa lengo la kusaidia 
juhudi za Serikali kuinua ubora, na kuongeza 
upatikanaji wa elimu kwa usawa.

Kuwa Mfuko wa Elimu bora, wenye hadhi 
ya kimataifa, unaotatua changamoto za elimu 
nchini, kwa kutumia vyanzo mbalimbali vya 
mapato katika kuchangia maendeleo endelevu 
nchini.

Kutafuta rasilimali fedha na vifaa kwa ajili 
ya Mfuko wa Elimu na kuzigawa rasilimali 
hizo kwa ufanisi ili kufadhili miradi ya elimu 
ili kuboresha upatikanaji wa elimu bora kwa 
usawa.

Dira

Dhamira

KUHUSU TEA
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Karibuni kwenye Jarida la Nne (4) 
la Mfuko wa Elimu. Katika toleo hili, 
tunapitia baadhi ya mafanikio yaliyopatikana 
katika robo ya kwanza ya mwaka wa fedha 

2024/2025, kuanzia Julai hadi Septemba 2024. Miongoni 
mwa mafanikio hayo ni kukamilika kwa ujenzi wa mabweni 
kwa wanafunzi wa kike 400 katika mikoa ya Pwani na Lindi. 
Hatua hii imeleta mazingira salama na rafiki zaidi kwa ajili 
ya kujifunza, huku ikipunguza changamoto ya wanafunzi 
kutembea umbali mrefu kutoka nyumbani kwenda 
shuleni kila siku. Hali hii pia imeongeza mahudhurio na 
kupunguza hatari ya unyanyasaji na mimba za utotoni.

Pia katika robo hii, tumeshuhudia kukamilika kwa ujenzi wa 
nyumba sita za walimu kupitia ufadhili wa Mfuko wa Elimu 
wa Taifa (TEA) huko Kisarawe, Mkoani Pwani. Walimu ni 
nguzo muhimu katika mfumo wa elimu hivyo ili kuwa na 
makazi bora na salama karibu na shule, TEA inahakikisha 
kuwa walimu wanapata mazingira yanayowasaidia kujiandaa 
vyema na kuzingatia majukumu yao ya kufundisha. 

Aidha katika robo hii, TEA  kwa  kushirikiana  na 
TotalEnergies Marketing Tanzania Ltd ilifanikiwa kutoa 
madawati 130 kwa shule za Rufiji. Ushirikiano huu 
unaonyesha jinsi sekta ya umma na binafsi inavyoweza 
kushirikiana kwa ufanisi katika kushughulikia 
changamoto za rasilimali katika sekta ya elimu.

Kwa upande mwingine, TEA na EATV waliongoza 
matembezi ya hisani kufanikisha kampeni ya “Namthamini” 
inayolenga kuboresha mazingira ya kujifunzia kwa 
wanafunzi wa kike. Kampeni hii inalenga zaidi afya na usafi, 
kwa kuhakikisha upatikanaji wa taulo za kike na maji safi.

Kwa kumalizia, ni wazi kuwa miradi ya TEA inaendelea 
kuchangia kwa kiasi kikubwa katika kuboresha 
miundombinu ya elimu, hivyo kuboresha mazingira ya 
kufundishia na kujifunzia. Ushirikiano kati ya wadau 
wa elimu, ikiwemo sekta binafsi, ni muhimu katika 
kuhakikisha maendeleo endelevu kwenye sekta ya elimu.

anuani:

Dkt. Erasmus F. Kipesha
Mkurugenzi Mkuu - TEA

SALAAM ZA 
MKURUGENZI 
MKUU
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WANAFUNZI 400 WAPATA HUDUMA 
ZA MABWENI KUPITIA UFADHILI WA 
TEA
Pwani na Lindi

Wanafunzi wa kike 
400 kutoka mikoa 
ya Pwani na Lindi 
wamepata huduma 

ya mabweni kupitia ufadhili wa 
Mamlaka ya Elimu Tanzania 
(TEA), ambayo imefadhili ujenzi 
wa mabweni matano katika shule 
tatu za mikoa hiyo. Jumla ya 
Sh. Milioni 534.06 zilitumika 
kugharamia miradi hiyo.

Shule ya Sekondari Kwala 
wilayani Chalinze Mkoani Pwani, 
ilijengewa mabweni mawili yenye 
uwezo wa kuchukua wanafunzi 
160 kwa gharama ya Sh. milioni 
228.07. 
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Moja kati ya Mabweni katika Shule ya Sekondari Rafsanjani iliyopo 
Halmashauri ya Wilaya ya Kibaha mkoani Pwani ambayo ujenzi wake 
umefadhiliwa na Mamlaka ya Elimu Tanzania (TEA).
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MFUKO WA ELIMU WA TAIFA 
WAKAMILISHA UJENZI WA NYUMBA 
SITA ZA WALIMU KISARAWE
Kisarawe

Jumla ya Sh. 185,000,000 
kutoka Mfumo wa Elimu 
wa Taifa unaosimamiwa 
na Mamlaka ya Eimu 

Tanzania (TEA) zimetumika 
kukamilisha ujenzi wa nyumba 
sita za walimu katika Shule ya 
Sekondari ya Vikumburu Wilayani 
Kisarawe Mkoani Pwani.

Kufuatia   kukamilika kwa ujenzi 
wa mradi huo walimu sita na familia 
zao sasa wamepata makazi bora 
katika eneo la shule hali ambayo 
inawapa fursa nzuri ya kujiandaa 
na kufundisha wanafunzi wao.

Akizungumza na maafisa wa TEA 
waliofika shuleni hapo kukagua 

ukamilishwaji wa mradi huo, 
Mkuu wa Shule ya Sekondari 
Vikumburu, Bw. Patience Mponda 
alisema walimu sasa wanapata 
muda wa ziada wa kufundisha 
wanafunzi kwa vile wanakaa 
maeneo karibu na shule.

Aidha, Mwalimu Mponda 
aliishukuru Serikali ya Jamhuri 
ya Muungano wa Tanzania kwa 
kutambua mchango wa walimu 
na kuwathamini kwa kuwajengea 
nyumba hizo kupitia Mamlaka 
ya Elimu Tanzania na kuahidi 
kuwa, upatikanaji wa nyumba hizo 
utachochea hamasa ya walimu 
kufundisha kwa bidii na hivyo 
kuongeza ufaulu wa wanafunzi.

“Tunaishukuru Serikali ya 
Jamhuri ya Muungano 
wa Tanzania kwa 
kutambua mchango wa 
walimu na kuwathamini 
kwa kuwajengea nyumba 
hizo kupitia Mamlaka ya 
Elimu Tanzania

Bw. Patience Mponda
Mkuu wa Shule ya Sekondari 
Vikumburu

Moja kati ya nyumba sita za walimu zilizojengwa katika Shule ya Sekondari ya Vikumburu Halmashauri ya Wilaya ya  
Kisarawe mkoani Pwani kwa ufadhili wa Mfuko wa Elimu wa Taifa.



Moja kati ya Mabweni katika Shule ya Sekondari Kwala iliyopo Halmashauri ya Wilaya ya Kibaha mkoani Pwani 
ambayo ujenzi wake umefadhiliwa na Mamlaka ya Elimu Tanzania (TEA).

Shule ya Sekondari Rafsanjani 
iliyopo Halmashauri ya Wilaya 
ya Kibaha, ilijengewa bweni moja 
kwa Sh. milioni 120, likiwa na 
uwezo wa kuchukua wanafunzi 80. 
Aidha, shule ya Sekondari Kikaro 
iliyopo Halmashauri ya Wilaya 
ya Chalinze, ilijengewa mabweni 
mawili yenye uwezo wa kubeba  
wanafunzi 160 kwa gharama ya 
Sh. milioni 189.

Mkuu wa Shule ya Sekondari 
Kwala, Wilayani Chalinze Mkoani 
Pwani Bw. Ismailia Ng’ondya 
amesema ufadhili wa Mfuko wa 

Elimu katika ujenzi wa mabweni 
hayo umesaidia kuboresha 
mahudhurio na kuongeza ufanisi 
kwa wanafunzi wanufaika.

Akizungumza   na maafisa wa 
TEA waliofika kukagua miradi 
hiyo, Mwalimu Ng’ondya alisema 
awali wanafunzi hao walilazimika 
kutembelea zaidi ya kilometa 16 ili 
kuhudhruia masomo.

Kwa upande wa Mkuu wa Shule 
ya Sekondari Kikaro iliyopo 
Halmashauri ya Wilaya ya Chalinze 
mkoani Pwani, Bw. Emmanuael 

Kahabi na Mkuu wa Shule ya 
Sekondari Rafsanjani Bi. Koku 
Nyimbwa wamesema ufadhili wa 
Mfuko wa Elimu utawaepusha 
wanafunzi hao na hatari ya kupata 
mimba za utotoni zinazotokana 
na vishawishi wanavyokumbana 
navyo wakiwa katika mazingira ya 
nje ya shule.

Walimu hao wametoa shukrani 
kwa Serikali kwa kutoa fedha za 
ufadhili wa ujenzi wa mabweni 
hayo kupitia Mfuko wa Elimu.
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WANAFUNZI 400 WAPATA HUDUMA YA MABWENI KUPITIA 
UFADHILI WA TEA
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TEA NA TOTALENERGIES ZATOA 
MADAWATI 130 WILAYANI KIBITI
Kibiti

Mkurugenzi wa Sheria na Mahusiano wa TotalEnergies Marketing Tanzania Ltd Bi. Getrude Mpangile (kushoto) na 
Kaimu Mkurugenzi wa Huduma za Taasisi wa TEA CPA. Mwanahamisi Chambega katika hafla ya kukabidhi madawati 
katika Shule ya Msingi Jaribuni Mpakani.

Miongoni mwa 
majukumu ya 
TEA ni kutafuta 
rasilimali 
fedha kutoka 
kwa wadau 
mbalimbali na 
kuzigawa katika 
taasisi za elimu 
ili kuboresha 
mazingira ya 
kujifunzia na 
kufundishia hivyo 
tunawakumbusha 
kutunza vifaa 
hivyo...

Kampuni ya 
T o t a l E n e r g i e s 
Marketing Tanzania 
Ltd kwa kushirikiana 

na Mamlaka ya Elimu Tanzania 
(TEA) wamekabidhi madawati 
130 katika shule ya Msingi Jaribuni 
Mpakani na Shule ya Msingi ya 
Kitundu zote za Wilayani Kibiti 
Mkoani Pwani ikiwa ni sehemu 
ya utekelezaji wa ushirikiano 
baina yao katika kuboresha 
miundombinu ya elimu nchini.

Hafla ya kukabidhi madawati hayo 
iliongozwa na Mkuu wa Wilaya 
ya Kibiti Kanali Joseph Kolombo 
katika Shule ya Msingi Jaribuni 
Mpakani tarehe 24 Septemba 2024.

Akizungumza katika hafla hiyo 
Kanali Kolombo ameahidi 

na kusema, madawati hayo 
yatatunzwa ili kuendelea 
kuwanufaisha wanafunzi na 
kuongeza kuwa Wilaya ya Kibiti 
imekuwa ikinufaika na miradi 
kadhaa ya TEA ukiwemo ujenzi 
wa vyumba viwili vya madarasa 
kwa ajili ya wanafunzi wenye 
mahitaji maalum katika Shule ya 
Msingi Kitundu. 

Kwa upande wake Mkurugenzi 
wa Sheria na Mahusiano wa 
TotalEnergies Marketing Tanzania 
Ltd Bi. Getrude Mpangile amesema 
madawati hayo 130 ni sehemu ya 
madawati 200 yenye thamani ya 
Sh. Milioni 25.9 yaliyotolewa na 
kampuni hiyo kwa shule tatu za 
Mkoa wa Pwani na Dar es Salaam.
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HABARI KATIKA PICHA;
UJENZI WA VYUMBA VYA MADARASA SHULE YA 
MSINGI KINYAMALE WILAYANI KIBITI

Muonekano wa ndani na nje wa chumba cha darasa katika Shule ya Msingi Kinyamale iliyopo Wilaya ya Kibiti mkoani 
Pwani. Ujenzi wa Mradi huo umefadhiliwa na Mamlaka ya Elimu Tanzania (TEA).
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Muonekano wa 
Nyumba nne 
(4) za walimu 
katika Shule ya 
Sekondari Mandare, 
Halmashauri ya 
Wilaya ya Ruangwa 
mkoani Lindi 
zilizojengwa kwa 
ufadhili wa Mamlaka 
ya Elimu Tanzania 
(TEA).

Ujenzi wa nyumba za walimu ukiendelea katika Shule ya Sekondari Ngongo mkoani Lindi ukifadhiliwa na Mamlaka ya 
Elimu Tanzania (TEA).

HABARI KATIKA PICHA;
UJENZI WA VYUMBA ZA WALIMU KATIKA MKOA 
WA LINDI
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Kufuatia msaada huo Shule ya 
Msingi Jaribuni Mpakani imepata 
madawati 65, Shule ya Msingi 
Kitundu madawati 65 na Shule ya 
Msingi Makuburi ya Jijini Dar es 
Salaam imepata madawati 70.

Bi. Mpangile ameeleza matumaini 
yake kwamba msaada huo 
utasaidia kuweka hamasa kwa 
wanafunzi kujifunza kwa bidii na  
hivyo kuchangia kukuza ufanisi na 
ufaulu wa shule zilizonufaika na 
madawati hayo.

Naye Kaimu Mkurugenzi wa 
Huduma za Taasisi wa TEA, 
CPA Mwanahamisi Chambega 
amezikumbusha shule 
zilizonufaika na msaada huo wa 
madawati kuyatunza vyema ili 
yawe na manufaa kwa wanafunzi 
wengi.

“Miongoni mwa majukumu ya 
TEA ni kutafuta raslimali fedha 
kutoka kwa wadau mbalimbali 
na kuzigawa katika taasisi za 
elimu ili kuboresha mazingira ya 
kujifunzia na kufundishia hivyo 
tunawakumbusha kutunza vifaa 
hivo”. Amesema CPA Chambega.

Msaada huo unafuatia mkutano 
baina ya wawakilishi wa Mamlaka 
ya Elimu Tanzania (TEA) na 
kampuni ya TotalEnergies 
Marketing Tanzania Ltd 
uliofanyika tarehe 27 Agosti 
2024 Makao Makuu ya TEA 
Jijini Dodoma kujadili namna 
wanavyoweza kushirikiana katika 
miradi ya kuboresha mazingira 
ya kujifunza na kufundishia hapa 
nchini.

Wanafunzi wa Shule ya Msingi Jaribuni Mpakani wakifuatilia hafla ya 
kukabidhiwa madawati 

Kaimu Mkurugenzi wa Huduma za Taasisi wa TEA, CPA. Mwanahamisi 
Chambega akitoa salaam katika hafla ya kukabidhi madawati katika shule 
ya Msingi Jaribuni Mpakani.
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MBUNGE WA MANYONI ATAMBUA 
KAZI NZURI YA TEA 
Dodoma

Mbunge wa Manyoni Mashariki Mhe. Dkt. Pius Chaya (kushoto) akifafanua jambo kuhusu miradi ya elimu 
alipomtembelea Mkurugenzi Mkuu wa Mamlaka ya Elimu Tanzania (TEA) Dkt. Erasmus Kipesha ofisini kwake Jijini 
Dodoma.

Mbunge wa Manyoni 
Mashariki Mkoani 
Singida Mhe. 
Dkt. Pius Chaya 

ameipongeza Mamlaka ya Elimu 
Tanzania (TEA) kwa kuboresha 
miundombinu ya kujifunzia na 
kufundishia hapa nchini.

Dkt. Chaya amesema, ameshuhudia 
miradi mingi ya ujenzi wa vyumba 
vya madarasa, matundu ya vyoo, 
mabweni, nyumba za walimu 
pamoja na maktaba za Sayansi 
ambazo zimejengwa na TEA.

Akizungumza na Mkurugenzi 

Mkuu wa TEA, Dkt. Erasmus 
Kipesha tarehe 13 Septemba 2024 
katika ofisi za TEA makao makuu 
zilizoko Ilazo Jijini Dodoma 
alipofika kwa lengo la kutoa 
shukrani kwa miradi ya elimu 
iliyofadhiliwa na Mfuko wa Elimu 
wa Taifa jimboni kwake ambapo 
amesema imesaidia katika kuinua 
ubora wa elimu. 

“Jimboni kwangu Manyoni 
Mashariki ni wanufaika wa miradi 
inayotekelezwa na TEA hivyo 
nimekuja kuwashukuru kwa miradi 
hiyo, amesema Dkt. Chaya.”

Ameitaja miradi ya elimu ambayo 
imefadhiliwa na TEA jimboni 
Manyoni Mashariki kuwa ni 
ujenzi wa bweni katika Shule 
ya Sekondari Sasajila, vyumba 
vitatu vya madarasa Shule ya 
Msingi Sanza na Kintinku pamoja 
na matundu 24 ya vyoo Shule ya 
Msingi Kintinku.

Mkurugenzi Mkuu wa TEA Dkt. 
Erasmus Kipesha amemshukuru 
Mbunge huyo kwa kusimamia 
vizuri utekelezaji wa miradi hiyo 
hadi imekamilika.



TEA NA EATV ZAFANYA MATEMBEZI 
KUHAMASISHA KAMPENI YA 
NAMTHAMINI 
Dar es Salaam 

Mamlaka ya Elimu 
Tanzania (TEA) 
kwa kushirikiana 
na Kituo cha 

utangazaji EATV wameongoza 
matembezi ya hisani kwa ajili 
kuhamasisha umma kushiriki 
katika kampeni ya Namthamini 
inayolenga kuweka mazingira 
rafiki kwa wanafunzi wa kike 
mashuleni.
Matembezi hayo yaliyofanyika 
jijini Dar es Salaam, tarehe 25 

Agosti 2024 yakianzia Makao 
Makuu ya EATV Mikocheni Dar 
es Salaam na kupita maeneo ya 
Bamaga, Sayansi, Makumbusho 
na Morocco kisha kurejea tena 
Makao Makuu ya EATV.

Akizungumza katika kampeni 
hiyo, Kaimu Mkurugenzi wa 
Huduma za Taasisi wa TEA, 
CPA Mwanahamisi Chambega 
amesema TEA inashiriki kampeni 
hiyo muhimu kwa vile inaendana 

na majukumu ya Mfuko wa Elimu 
wa Taifa ambao TEA inausimamia.

“Jukumu la Mfuko wa Elimu 
wa Taifa ni kukusanya raslimali  
kutoka sehemu mbalimbali kisha 
kuzitumia kuboresha mazingira 
ya kujifunzia na kufundishia, 
ndio maana TEA tunashiriki 
katika kampeni hii inayolenga 
kuboresha mazingira ya kujifunzia 
ya wanafunzi wa kike “ amesema 
CPA Chambega.

Wadau wa Elimu wakishiriki katika matembezi ya  hisani kufanikisha kampeni ya “Namthamini”  inayoendeshwa kwa 
pamoja na TEA na EATV inayolenga kuboresha mazingira ya kujifunzia kwa wanafunzi wa kike.
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Kaimu Mkurugenzi huyo wa 
Huduma za Taasisi wa TEA 
ametumia fursa hiyo kuhamasisha 
wadau kuchangia kampeni ya 
Namthamini akiongeza kuwa 
watapata faida ambazo ni 
pamoja na Hati ya Utambuzi wa 
Uchangiaji wa Elimu (Certificate 
of Educational Appreciation- 
CEA) kwa mujibu wa Kifungu cha 
12 cha Sheria ya Mfuko wa Elimu 
ya mwaka 2001.

Pia, mdau anaweza kutumia hati 
ya CEA kuombea nafuu ya kodi 
kutoka Mamlaka ya Mapato 
Tanzania (TRA) kwa mujibu wa 
Kifungu cha 16 (1) cha Sheria ya 
Kodi ya Mapato Sura 332 marejeo 
ya mwaka 2019.

Faida nyingine ni mdau kutangazwa 
na kutambuliwa kitaifa, ambapo 

mchangiaji huandikwa katika 
rejesta ya kudumu ya wachangiaji 
wa elimu

Awali Balozi wa Kampeni ya 
Namthamini Bi. Najma Paul 
alisema kampeni hiyo ambayo 
imeendeshwa kwa miaka saba 
na kituo cha utangazaji cha 
EATV imeweza kufikia Mikoa 
20 nchini ambapo wanafunzi elfu 
20 wamepatiwa huduma ya Taulo 
za Kike kwa kipindi cha mwaka 
mzima.

Katika matembezi hayo wadau 
wa Mfuko wa Elimu wa Taifa 
TotalEnergy Marketing Tanzania 
Ltd na Sayari Safi waliahidi 
kuchangia taulo za kike na 
kufunga miundombinu ya 
kusafishia maji katika baadhi ya 
shule zitakazonufaika na kampeni 
ya Namthamini. 

Mkurugenzi Mkuu wa TEA, Dkt.  
Erasmus Kipesha na Mkurugenzi 
Mtendaji wa EATV Bi. Regina 
Mengi walisaini Makubaliano ya 
Ushirikiano (MoU) kuendesha 
kwa pamoja kampeni ya 
Namthamni katika hafla fupi 
iliyofanyika Makao Makuu ya 
EATV Mikocheni, Dar es Salaam 
tarehe 16 Juni, 2024.

Kupitia kampeni hii, TEA 
inashirikiana na EATV 
kuhamasisha uchangiaji wa 
rasilimali fedha na vifaa kwa ajili 
ya ujenzi wa matundu ya vyoo na 
upatikanaji wa maji safi na salama 
ili kuwawezesha wanafunzi wa 
kike kuwa na hedhi salama.

Wadau wa 
Elimu wakishiriki  
mazoezi  ya 
kunyoosha 
viungo  baada 
ya matembezi ya  
hisani kufanikisha 
kampeni ya 
“Namthamini”  
inayoendeshwa 
kwa pamoja na 
TEA na EATV 
inayolenga 
kuboresha 
mazingira ya 
kujifunzia kwa 
wanafunzi wa 
kike.

10
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TEA, SAUT WAZUNGUMZIA 
MAENDELEO SEKTA YA ELIMU
Dodoma

Kaimu Mkurugenzi wa Utafutaji Raslimali na Usimamizi wa Miradi (DRMES) 
wa TEA Masozi Nyirenda akizungumza katika Mkutano baina ya SAUT na 
TEA   uliofanyika katika Makao Makuu ya  TEA jijini Dodoma.

Menejimenti ya 
Mamlaka ya Elimu 
Tanzania (TEA) 
ikiongozwa na 

Kaimu Mkurugenzi Utafutaji 
Rasilimali na Usimamizi wa Miradi 
Bw. Masozi Nyirenda Agosti 
15, 2024 walikutana na kufanya 
mazungumzo na makamu Mkuu 
wa Chuo cha Mtakatifu Agustino 
(SAUT) cha Jijini Mwanza Balozi 
Prof. Costa Mahalu katika Ofisi za 
TEA Jijini Dodoma.

Katika kikao hicho, Balozi Prof. 
Mahalu aliongozana na Rev. Prof. 
Emmanuel Wabanhu ambapo 
walijadiliana mambo mbalimbali 
kuhusu Maendeleo ya Sekta 
ya Elimu, pamoja na namna ya 
kuboresha mahusiano baina ya 
SAUT na TEA na kushirikiana 
katika kuongeza ubora wa elimu.

Awali akitoa neno la utambulisho 
Kaimu Mkurugenzi Utafutaji 
Rasilimali na Usimamizi wa 

Miradi Bw. Masozi Nyirenda 
alisema, jukumu kubwa la TEA 
ni kusimamia Mfuko wa Elimu 
wa Taifa ambao dira yake ni kuwa 
mfuko bora wa elimu wenye 
hadhi ya kimataifa na unaotatua 
changamoto za elimu nchini.

Alisisitiza kuwa, dira hiyo itaweza 
kufikiwa kwa kutumia vyanzo 
mbalimbali vya mapato katika 
mfuko huo ili kuwa na maendeleo 
endelevu kwenye sekta ya elimu 
hapa nchini.

Kwa upande wake Balozi Prof. 
Mahalu aliipongeza TEA na 
Menejimenti yake kwa kuwa 

mdau mkubwa katika kuboresha 
mazingira ya kujifunzia na 
kufundishia na kukiri hali hiyo 
imesaidia kuinua ubora wa elimu 
katika maeneo mbalimbali hasa 
kwenye elimu ya juu.

Chuo cha Mtakatifu Agustino 
(SAUT) ni moja kati ya Taasisi 
zilizonufaika na miradi mbalimbali 
ya uboreshaji miundombinu ya 
Elimu inayotekelezwa na TEA 
kupitia Mfuko wa Elimu wa Taifa 
ambayo hulenga kuinua kiwango 
cha ubora wa elimu na kuongeza 
upatikanaji wake kwa usawa.



MAMLAKA YA ELIMU TANZANIA, 
GESIBORA WATETA JIJINI DODOMA

Dodoma

Kaimu Meneja Usimamizi wa Miradi ya Elimu Bi. Mwafatma Mohamed (kushoto) pamoja na maafisa wengine 
wakimsikiliza  mdau kutoka kampuni ya GesiBora Bw. Baguma Mpenda (kulia).

Kaimu Meneja 
Usimamizi wa Miradi 
ya Elimu kutoka 
Mamlaka ya Elimu 

Tanzania (TEA) Bi. Mwafatuma 
Mohamed Julai 30, 2024 aliongoza 
kikao na Mkurugenzi Mtendaji wa 
kampuni ya Gesibora Bw. Baguma 
Mpenda, kikao kilichofanyika 
katika ofisi za TEA Jijini Dodoma.

Lengo la kikao hicho lilikuwa 
ni kutambulisha kampuni 
ya Gesibora, kuelezea jinsi 
inavyofanya kazi pamoja na kuona 
namna gani kampuni hiyo inaweza 
kushirikiana na TEA kupitia 
Mfuko wa Elimu wa Taifa.

Awali akiitambulisha Kampuni 
ya Gesibora Baguma alisema, 
kampuni hiyo inajihusisha 
na ufungaji wa mitambo na 
usambazaji wa gesi kwa matumizi 
ya kupikia majumbani, mashuleni, 
maofisini na hata kwenye hoteli 
kupitia mfumo maalum ambao 
umetengenezwa kutunza taarifa za 
wateja na watumiaji wa gesi.

Bw. Baguma alibainisha kuwa 
kampuni ya Gesibora ina mpango 
wa kusaidia kufunga mitambo na 
kusambaza gesi katika shule za 
msingi na sekondari ili kuweka 
mazingira safi na kuwapunguzia 
wanafunzi na walimu adha ya 
kutafuta kuni ama mkaa kwa ajili 

ya kupika.

Kwa upande wake Kaimu Meneja 
Usimamizi wa Miradi ya Elimu 
Bi. Mwafatuma Mohamed alieleza 
kwamba, programu hiyo ya 
gesibora imewasilishwa wakati 
muafaka wakati Tanzania na 
Dunia nzima wako kwenye ajenda 
ya matumizi ya nishati safi pamoja 
na utunzaji wa mazingira hatua 
ambayo itakuwa na manufaa hata 
kwa sekta ya elimu.
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