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Tarehe 3 Novemba 2025, 
Mheshimiwa Dkt. 
Samia Suluhu Hassan 
aliapishwa rasmi kuwa 

Rais wa Jamhuri ya Muungano 
wa Tanzania kufuatia Uchaguzi 
Mkuu uliofanyika mwezi Oktoba, 
2025. Uongozi wake umeendelea 
kuonesha dira ya dhati ya 
kuimarisha maendeleo ya kijamii 
na kiuchumi, hususan katika sekta 
ya elimu ambayo ni nguzo muhimu 
ya maendeleo ya Taifa.

Tunapoadhimisha siku 100 za 
uongozi wa Mheshimiwa Rais 
baada ya uchaguzi mkuu, Mamlaka 
ya Elimu Tanzania (TEA), kama 
mojawapo ya taasisi za umma, 

inayosimamia Mfuko wa Elimu 
wa Taifa imeendelea kuchukua 
hatua madhubuti kutekeleza azma 
ya Serikali ya kuboresha mazingira 
ya ufundishaji na ujifunzaji nchini. 
Hatua hizi zinaenda sambamba 
na mkakati wa kuandaa kizazi 
chenye maarifa, ujuzi na uwezo wa 
kujitegemea.

^^^^^ Pichani ni Mhe Rais Dr Samia 
Suluhu Hassan akila kiapo tarehe 
03.11.2025 Jijini Dodoma.
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Miongoni mwa hatua 
zilizofanyika ndani 
ya siku 100 ni 
kutenga shilingi 

bilioni 2.9 kwa ajili ya ujenzi, 
ukarabati na uboreshaji wa 
miundombinu ya mafunzo 
ya amali katika shule 19 za 
sekondari nchini. Uwekezaji huu 
unaonesha dhamira ya dhati ya 
Serikali ya kuimarisha ufundishaji 
wa masomo ya amali, ambayo 
yameendelea kutambuliwa kama 
mhimili muhimu wa kuwawezesha 
wanafunzi kupata ujuzi wa vitendo 
unaokidhi mahitaji ya soko la ajira 
na ujasiriamali.
Hatua hii ni utekelezaji wa maagizo 
ya Mheshimiwa Rais ya kuimarisha 
masomo ya amali, sambamba na 
ahadi alizozitoa ndani ya siku 
100 za uongozi wake. Kupitia 
Mfuko wa Elimu wa Taifa, TEA 
inaendelea kusimamia utekelezaji 
wa miradi hiyo katika shule 19 za 
sekondari zilizopo katika mikoa 
15 kote nchini, ambapo jumla ya 
wanafunzi 1,810 watanufaika moja 
kwa moja, wakiwemo wasichana 
647 na wavulana 1,163.

Uboreshaji wa miundombinu 
ya amali unahusisha ujenzi na 
ukarabati wa majengo pamoja 

na ununuzi wa vifaa vya kisasa 
vya kufundishia na kujifunzia. 
Hatua hii inalenga kuhakikisha 
kuwa wanafunzi wanapata elimu 
inayochanganya nadharia na 
vitendo, hivyo kuwajengea ujuzi 
wa kujiajiri, kuajirika au kuanzisha 
miradi ya uzalishaji mara baada ya 
kuhitimu. 

<<<<<^^^^^ Pichani ni baadhi ya vifaa vya kujifunzia na kufundishia mafunzo ya 
Amali katika Shule ya Sekondari ya Wasichana Korogwe
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Aidha, mpango huu unaendana 
na Dira ya Maendeleo ya Taifa 
ya 2050 inayolenga kujenga jamii 
yenye ujuzi, bunifu na yenye 
uwezo wa kushindana katika 
uchumi wa kikanda na kimataifa.



Moja ya shule zilizonufaika 
na utekelezaji wa miradi hii 
ni Shule ya Sekondari ya 
Wasichana Korogwe, iliyopo 
katika Halmashauri ya Mji wa 
Korogwe, ambayo ilipokea ruzuku 
ya shilingi 421,089,900 kwa ajili 
ya ununuzi wa vifaa vya fani za 
upishi, kilimo cha mbogamboga, 
teknolojia ya ubunifu na ushonaji. 
Upatikanaji wa vifaa hivi 
umeongeza hamasa na idadi ya 
wanafunzi wanaochagua mikondo 
ya amali, hali inayochochea 
wasichana kujifunza stadi 
zitakazowawezesha kujitegemea 
kiuchumi na kuchangia maendeleo 
ya jamii zao.

Vilevile, Shule ya Sekondari 
Nkowe iliyopo katika Halmashauri 
ya Wilaya ya Ruangwa ilinufaika 
kwa kupokea ruzuku ya shilingi 
66,650,000 kwa ajili ya ununuzi 
wa vifaa vya michezo (mpira wa 

miguu na mpira wa pete) pamoja 
na ujenzi wa kiwanja cha mpira 
wa pete. Mradi huu umechangia 
ongezeko la wanafunzi 
wanaojiunga na amali ya michezo, 
huku kukamilika kwa ujenzi wa 
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kiwanja kukiwa fursa ya kuibua 
vipaji na kukuza taaluma ya 
michezo kuanzia ngazi ya shule.



Shule nyingine zilizopata ufadhili 
wa TEA kwa ajili ya ujenzi wa 
miundombinu ya mafunzo ya 
amali ni Chief Sarwatt - Mbulu 
TC, (Sh.181,020,000), Shule 
ya Sekondari ya Kutwa Arusha 
-Arusha CC, (Sh. 44,152,000), 
Shule ya Sekondari Darajani 
-Moshi DC (Sh. 67,359,000), Shule 
ya Sekondari Usangi Mwanga 
DC (Sh. 44,152,000.00), Shule 
ya Sekondari Shule ya Sekondari 
Dar es Salaam - Dar es Salaam 
CC (Sh. 44,152,000), Shule ya 
Sekondari Matola - Njombe TC 
(Sh. 66,650,000).

Shule nyingine zilizofadhiliwa kwa 
ajili ya ujenzi wa miundombinu 
ya mafunzo ya amali ni Shule 
ya Sekondari Uwemba, Njombe 
TC (Sh. 280,822,400), Shule ya 
Sekondari Mbeya, Mbeya CC (Sh. 
66,650,000), Shule ya Sekondari 
ya Ufundi Iyunga, Mbeya CC 
(Sh. 276,258,511), Shule ya 
Sekondari Msangano, Momba 
DC (Sh. 265,979,900), Shule 
ya Sekondari Ukombozi, Uyui 
DC, (Sh. 66,650,000), Shule ya 
Sekondari Kigoma- Kigoma MC 
(Sh. 66,650,000).

Nyingne ni Shule ya Sekondari ya 
Wavulana Bwiru-Mwanza CC (Sh. 
229,241,511), Shule ya Sekondari 

ya Pamba - Mwanza CC (Sh. 
199,812,000), Shule ya Sekondari 
ya Wasichana Iringa - Iringa 
MC (Sh. 199,812,000), Shule ya 
Sekondari Morogoro - Morogoro 
MC (Sh. 66,650,000), Shule ya 
Sekondari Mafiga -Morogoro MC 
(Sh.280,822,400).

^^^^^ Pichani ni baadhi ya vifaa vya muziki kwa ajili ya kujifunzia na kufundishia 
mafunzo ya Amali katika Shule ya Sekondari ya Darajani, Moshi .....🔽⏬
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Mbali na miradi ya ujenzi wa 
miundombinu ya mafunzo ya 
amali, Mfuko wa Elimu wa 
Taifa unaosimamiwa na TEA 
unatekeleza miradi mingine 633 
ya ujenzi wa maabara za sayansi, 
vyumba vya madarasa, nyumba za 
walimu, mabweni na matundu ya 
vyoo yote ikiwa na thamani ya Sh. 
Bilioni 11.73 katika Mwaka wa 
Fedha wa 2025/ 2026.

Miradi hii ni muhimu kwa vile 
Dira ya Maendeleo ya Taifa ya 
2050 imebainisha wazi kuwa 
,rasilimali watu yenye ujuzi na 
maarifa ndiyo msingi wa kufikia 
maendeleo endelevu. Jamii 
iliyoelimika, yenye uwezo wa 
kubuni na kutatua changamoto 
kwa vitendo, imewekwa kuwa 
miongoni mwa vipaumbele vya 
sekta ya elimu. Ndani ya muktadha 
huu, masomo ya amali yanachukua 
nafasi muhimu katika kupunguza 
tatizo la ukosefu wa ajira, kukuza 
ujasiriamali na kuimarisha uchumi 
wa Taifa.

Kutokana na umuhimu huo, TEA 
itaendelea kushirikiana na wadau 
wa sekta ya umma na binafsi katika 
kutafuta rasilimali za fedha na 
vifaa, ili kuendeleza na kuboresha 
miundombinu ya mafunzo ya 
amali nchini. Lengo ni kuhakikisha 
kuwa vipaumbele vyote vya sekta 
ya elimu vinavyobainishwa katika 
Dira ya Maendeleo ya Taifa ya 
2050 vinafikiwa kwa usawa katika 
maeneo yote ya nchi.

^^^^^ Muonekano wa jengo la madarasa yaliyojengwa na TEA kupitia Mfuko wa 
Elimu wa Taifa katika Shule ya Msingi Kazaroho iliyopo Wilayani Kaliua mkoani Tabora 

^^^^^ Muonekano wa jengo la maabara mbili za masomo ya sayansi (Biolojia na 
Kemia) katika Shule ya Sekondari Itumba, Halmashauri ya Wilaya ya Ileje, Mkoa wa 
Songwe, limekamilishwa kwa ufadhili wa UNICEF kupitia Mfuko wa Elimu wa Taifa 
unaosimamiwa na Mamlaka ya Elimu Tanzania (TEA). 
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Ma m l a k a 
ya Elimu 
T a n z a n i a 
i n a e n d e l e a 

kuzingatia azma ya Serikali 
ya kuhakikisha elimu 
inayotolewa katika ngazi 
zote ni bora, jumuishi na 
inayomuwezesha mhitimu 
kukabiliana na mazingira 
halisi ya maisha. Azma hii 
inaendana na Lengo la Nne 
la Malengo ya Maendeleo 
Endelevu Duniani (SDG 
4), linalosisitiza elimu bora, 
yenye usawa na fursa kwa 
wote. Hakika, uwekezaji 
katika elimu ya amali ni 
uwekezaji wa moja kwa 
moja katika maendeleo ya 
watu na Taifa kwa ujumla.

www.tea.or.tz

^^^^^ Pichani ni muonekano wa miundombinu mbalimbali ya elimu iliyojengwa na TEA kupitia Mfuko wa Elimu wa Taifa kuboresha 
mazingira ya kujifunzia na kufundishia
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^^^^^ Ifuatayo ni baadhi ya miundombinu ya  kujifunzia na kufundishia iliyoboreshwa na UNICEF kwa kushirikiana na TEA

Muonekano wa Bweni la Wasichana katika Shule ya Sekondari ya Wasichana Kakonko - Kigoma

Picha kubwa ni muonekano wa choo kwa ajili ya wanafunzi 
katika Shule ya Msingi Kagondo mkoani Kigoma. Picha ndogo 
ni muonekano wa choo kilichokuwa kikitumika awali kabla 
ya kujengwa kwa choo kipya ambacho kimefadhiliwa na 
fedha kutoka Mfuko wa Elimu wa Taifa unaosimamiwa 
na Mamlaka ya Elimu Tanzania (TEA) kwa ushirikiano na 
UNICEF.



Mafanikio Siku 100 za Rais, Toleo Maalum 2026

www.tea.or.tz

Pichani ni mwalimu akiendelea kufundisha katika Shule ya Msingi Umoja mkoani 
Lindi. Ujenzi wa vyumba vya madarasa hayo umefadhiliwa na Mamlaka ya Elimu 
Tanzania (TEA) kupitia Mfuko wa Elimu wa Taifa

Pichani ni jengo la bweni Shule ya Sekondari Malocho, mkoani Mtwara

Pichani ni matundu ya vyoo 
katika Shule ya Msingi Tangazo 
mkoani Mtwara




